ด้วยพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้า ฯ พระบรมราชินี ทรงทราบถึงความเดือดร้อน และทรงห่วงใยประชาชนที่ประสบอุทกภัยในพื้นที่จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
สำนักงานทรัพย์สินพระมหากษัตริย์ โดยนางสาวสุภาภรณ์ ตรีแสน รองผู้อำนวยการทรัพย์สินพระมหากษัตริย์ เชิญถุงพระราชทาน ที่ได้รับการสนับสนุนจากมูลนิธิราชประชานุเคราะห์ ในพระบรมราชูปถัมภ์ จำนวน 700 ใบ มอบให้แก่ผู้อยู่อาศัยบนพื้นที่ของสำนักงานทรัพย์สินพระมหากษัตริย์และประชาชน เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนเบื้องต้นและเป็นขวัญกำลังใจกับผู้ประสบอุทกภัยในพื้นที่จังหวัดพระนครศรีอยุธยา เมื่อวันที่ 11 ตุลาคม 2565
![-](/sites/default/files/inline-images/311482637_1242776336661269_5056693307704289847_n.jpg)
![-](/sites/default/files/inline-images/311319149_501848341835411_6006795252692840893_n.jpg)
![-](/sites/default/files/inline-images/311993131_432797825458623_4100539165862606541_n.jpg)
![-](/sites/default/files/inline-images/311933730_658579022501314_5552632841226834209_n.jpg)