ด้วยพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้า ฯ พระบรมราชินี ทรงทราบถึงความเดือดร้อน และทรงห่วงใยประชาชนที่ประสบอุทกภัยในพื้นที่จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
สำนักงานทรัพย์สินพระมหากษัตริย์ โดยผู้แทนสำนักงานทรัพย์สินพระมหากษัตริย์ เชิญถุงพระราชทาน ที่ได้รับการสนับสนุนจากมูลนิธิราชประชานุเคราะห์ ในพระบรมราชูปถัมภ์ จำนวน 350 ใบ มอบให้แก่ผู้อยู่อาศัยบนพื้นที่ของสำนักงานทรัพย์สินพระมหากษัตริย์และประชาชน เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนเบื้องต้นและเป็นขวัญกำลังใจกับผู้ประสบอุทกภัยในพื้นที่จังหวัดพระนครศรีอยุธยา เมื่อวันที่ 18 ตุลาคม 2565
![-](/sites/default/files/inline-images/271766509_793940978580447_3391435711345509291_n.jpg)
![-](/sites/default/files/inline-images/311231726_2967232806905576_5304938295471075440_n.jpg)
![-](/sites/default/files/inline-images/312214307_834223974663240_4715646558113075617_n_0.jpg)
![-](/sites/default/files/inline-images/312327184_449258843858910_6618713881687694999_n.jpg)
![-](/sites/default/files/inline-images/312227262_850966776081900_6121092613163141396_n.jpg)
![-](/sites/default/files/inline-images/312138798_673577084362854_7602533832050334001_n.jpg)
![-](/sites/default/files/inline-images/312279560_668271908243625_3764190498457470214_n%20%281%29_0.jpg)
![-](/sites/default/files/inline-images/312154715_510994844249998_5397432126737933295_n%20%281%29.jpg)